What the hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. karibu karibu karibu karibu, msikilizaji kwenye VOA Express. Ukisikia sauti hiyo, basi ujue ni wakati umefika wa kufanya vitu vizito, kutoka mjini Washington DC, ikiwa ni saa kumi na nusu alasiri, pale Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati, lakini hapa Washington niko ndani ya nyumba langu, jina Sunday Shomari, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele, na BMJ anaambia hapa Washington ni saa ngapi za asubuhi? Imegonga saa tatu na nusu asubuhi hapa Washington. Eh, kama unavyosikia mwenzangu hapa akiwa na mahanjam eh, sande shomari anakuambia ni kwa sababu yale ambayo tumekuandalia ni mengi, ikiwa ni pamoja na story ambayo hatuwezi kusema kwamba ni ya kuchangamsha, lakini pia inatia moyo kwamba kuna baadhi ya watu ambao hawakujeruhiwa au kupata madhara ma yoyote, lakini wanaondoka kule Khartoum eh, wanaondolewa na serikali mbalimbali mbali. Tutasikia mengi kuhusu hilo na mengine mengi pia. Leo ikiwa ni siku ambapo ni wiki moja uh, inaanza wiki ya chanjo kuhamasisha kuhusu chanjo, utasikia nini kinachoendelea kati ya mengine. Sana Shomari, bila shaka ukiacha hayo matumaini, kama ulivyosema, habari ya matumaini ya chanjo, pia kuna habari nyingine kuhusiana na swala la mazingira. Nini ambacho vijana nyinyi kwa upande wenu na wanawake kwa upande wao wanafanya, au nini changamoto zao, tukiwa tumekwisha adhimisha BMJ mwishoni mwa juma wiki ya mazingira na kulinda ulimwengu duniani kwa ujumla. Tutaangalia hilo, e, bila kusahau BMJ kama navyosema, Express bila muziki ujasukuma hili gurudumu brada? Hapana, tutasukuma na vitu vizito vya muziki, tutakuweko pia na barazani na mengine mengi lakini subiri popo hapo, ingia kwenye Facebook na kwingineko, hashtag ikiwa ni barazani, ndio uweze kushiriki baadaye, lakini kwanza nafikiri tuanzie kwa hayo tuliyoyazungumza kuhusu eh, hamasisho la chanjo duniani wiki hii yote. Ni siku ya kimataifa ya chanjo ambayo huadhimishwa katika wiki ya mwisho ya mwezi Aprili, ikilenga hususan kuangazia hatua za pamoja ambazo zinahitajika eh, kuwalinda watu dhidi ya magonjwa ambayo yanaweza kuzuilika chini ya kauli mbiu The Big Catch up, yani kufikia Uh, sijui nieleze vipi, lakini ndivyo hivyo. Big catch up maanake kufika katika Eh, mambo ambayo yalikuwa yajafanyika lakini sasa tuna ya, yakimbilia na kuyafanya. WHO yenyewe inasema kwamba inafanya kazi na washirika ili kusaidia katika kurejea kwenye mstari eh, uliokuwa ambao ilikuwa ina ukalia wakati korona eh, ama uh, COVID-19 ilikuwa haijaja eh, na kuhakikisha kwamba watu wengi zaidi wanalindwa dhidi ya magonjwa yanayoweza kuzuilika. Uh, WHO ya inasema kwamba wananchi ama wa, uh, watu duniani wanahitaji kuchukua hatua sasa ili kuwapata mamilioni ya watoto ambao walikosa chanjo wakati huo wa janga la korona na kurejesha chanjo hizo ambazo ni muhimu kwa angalau viwango vya mwaka 2019 eh, na kuimarisha huduma ya afya ya msingi katika eh, kutoa chanjo hizo eh, lengo kuu likiwa ni eh, kutoa chanjo hasa kwa watoto eh, zaidi na vile vile watu wazima na jamii zao ili kulinda dhidi ya magonjwa hayo ambayo, kama nilivyoeleza, yanaweza kuzuilika. Dr. Bernard Muya ni daktari ambayo, na pia ni mtaalamu wa magonjwa ambayo yanaweza kuzuilika anajiunga nasi kutoka Nairobi. Uh, David, de, uh, daktari, tuambie uh, hapo Kenya hali ikoje, ikoje wakati, kama unavyosikia, dunia ndiyo hiyo inaadhimisha wiki nzima ya hamasisho kuhusu chanjo. Nime, naweza kusema kulingana na Kenya demogra Demographic Survey ili tulifanya mwaka wa 2022 ilionyesha ya kwamba coverage yetu ya immunization ni 80%. Kulingana na hiyo miaka ingine kabla COVID ingie hapo mbeleni ilikuwa, kabla COVID, kabla COVID ingie, tulikuwa natunaona percentage ilikuwa kama 7975 hapo hivyo. Sasa kabisa uh, mwisho niambie, katika eneo la Afrika Mashariki um, unaweza kusema hatua zimepigwa? Najua hapo Kenya kuna hata kituo kinajengwa cha uh, cha kutengeneza chanjo katika uh, katika harakati uh, za kuboresha hali hapo uh, Afrika Mashariki, na kwa chini ya dakika moja. Ndio, karibu, asante sana. Tuko na hiyo hiyo program hiyo, plani, na hiyo imeshapitishwa na serikali, tutengeneze pamoja na development partners wetu, tutengeneze factory ya kutengeneza MRA vaccine katika bara la Afrika. Kwa hivyo tuko baadhi sana, tutapata hiyo program na tunaweza kutengeneza hizo vaccine vile zitaweza kutumika katika Afrika nzima na ulimwengu. Sawa sawa kabisa, shukrani sana Dr. Bernard Muya. Unasikia Sandi Shomari, huyu daktari anavyoeleza kwamba hatua ambazo zimepigwa sana mm, sana kuhusu chanjo, nafikiri hazijapigwa na katika yani hatua hizo, ki, kiwango ambacho zimepigwa akijaonekana katika tangu dunia ianze, kwa sababu ni baada ya covid ambapo kumekuwa na msukumo mkubwa sana na hata kujenga vituo eh, huko barani Afrika ambavyo eh, kabla ya hapo hakukuwa hawakufikiria ha, hivyo. Kwa hiyo mm. kuna umuhimu wa kuendelea kuhamasisha wiki hii ambayo, eh, kama tunavyosema ni ya kuhamasisha mambo ya chanjo kote duniani. Mila, tusikie shaka. ngoma hii ngoma gani basi inaitwa hiyo? Ni yake aaa lava, lava, wakiota zitoki mambo mororo nimenasiana hata kwa kukokotwa zingogi kwa minyororo nisha sahau zamani kushikana mashati mizozo mapenzi gani kila kukicha vibozo nimepata mwa na we unajua, manake unafahamu lugha nyingi. Sasa ngaringari hii unaweza kuta, pengine kuna vitu vingi. Mziki una ile lugha ya kusema kwamba tashwishwi, au wanaweka vitu vyao vingine ndani ya lugha. Bila shaka, BMJ Mridhi, kama tulivyosema, Jumamosi ilikuwa ni siku ya mazingira, Earth Day kwa uh -huh, maana ya kwamba uh -huh, ulimwengu huu unahitaji kutunzwa; bila kuutunza utauharibu. Bila shaka eh, tunataka kutunza ulimwengu, kutunza mazingira. Uh -huh. Sasa katika hali hiyo basi, ikiwa haya yamefanyika, eh, nimezungumza na mbunge wa Iringa mjini kule nchini Tanzania ambaye pia ni mwanaharakati wa masuala ya mazingira, Jessica Msambata Vangu, na kwanza kutaka kujua kwanza ni kilenga changamoto za wanawake na vijana katika eneo hili katika shughuli hizi za kulinda mazingira? tukianza na wanawake na fikiri kikubwa ambacho natakiwa tufanye tuwekeze nguvu kubwa wawezesha katika kutumia nishati safi ambayo isiwe inahusika na maswala ya uharibifu wa mazingira. Kwa mfano, wanawake wakipewa majiko ya gesi, tukaona namna nzuri ya kuwa wakapata majiko ya gesi, basi wakatumia gesi asilia, baada ya kutegemea kutumia kuni na mkaa, tutakuwa tumesaidia sana katika ulinzi wa mazingira. Lakini kwa upande wa vijana wetu pia, tukiweka miradi ya kimikakati ya kuwawezesha vijana kwenye shughuli zao za kiuchumi zile ambazo huwa zinaharibu mazingira, kwa mfano uh, ukataji wa miti kwa ajili ya kuuza mkaa, ukataji wa miti kwa ajili ya kuuza kuni, tukaamua sasa tunabadilisha. Maana yake tunawekeza sasa kwa vijana katika kuwashirikisha kutunza misitu, kwa namna hii, labda kuwekeza nguvu kubwa kwenye ufugaji wa nyuki, labda tukawanunulia uh, mambo ya mizinga, tukawakopesha kwenye vikundi vyao wakaweka sasa mizinga ya nyuki, wakarina asali, wakauza asali, badala ya kutegemea sasa pato la uchumi kutoka kwenye mkaa na kuni. Sasa basi, hiyo ni swala la wanawake na vijana, lakini je, vipi kuhusu bajeti ya mazingira, kwa mfano kwa nchi ya Tanzania? Nataka kujua anaridhika nayo, na pia kama anaridhika nayo, vipi kuhusu mafunzo ya vijana mashuleni? No, hatujaridhika kwa sababu bilioni ishirini na sita bado kwenye wizara ya mazingira bado ni fedha ndogo sana kutokana na kasi ya uharibifu ilivyo na kasi ya kukua kwa ulimwengu na viwanda ilivyo. Kwa hiyo kwa maana uchafuzi wa mazingira unakwenda kwa kasi sana, kwa hiyo bajeti yetu bado ni ndogo. Kwa hiyo na sisi tumeiomba serikali kuongeza bajeti hapo, lakini bado bajeti inategemeana pia na uwezo wa nchi. Kwa hiyo bado wale wenzetu ambao wanakuwa na uwezo mkubwa tunaweza wakatusaidia kuhakikisha kwamba tuna busti hiyo bajeti ya mazingira Sababu mazingira haya yanapokuwa mazuri yana benefit dunia nzima, sio kwamba ni watanzania peke yake. Kwa hiyo bado bajeti ni ndogo sana, lakini nafikiri tunapanga kutokana pia na uwezo wetu na, na na budget yetu sisi ni cash budget, kwamba tumekusanya ndo tunatumia. Kwa hiyo bado tuna changamoto huko ya, hawa, kwenye sala la mafunzo wanapata ya kutosha, lakini ukufanya uzoefu yani practice na uwezeshi ndo bado Haya, unasikia bana, mafunzo yapo, lakini anasema kwenye mazoezi ya vitendo na uwezeshi bado, kwa sababu wewe ukiwafundisha tu sikate mti sawa, lakini anakwambia ikifika kwenye uhalisia wa maisha bmj uwezo wa kununua gesi hana, anakwenda kufata mkaa na kukata miti aweze kujipikia. Bila shaka, bila shaka. Kwa hiyo kuwezesha ni jambo la msingi sana, mbunge huyu anazungumza na bajeti za mazingira ziwe kubwa zaidi, sio tu Tanzania lakini kwa nchi zote za Afrika Mashariki wanaangalia swala hili ili kuweza kulinda hii miti na mazingira yetu. Unasafiri na VOA Express. Muda mfupi ujao, tunarejea na habari za dunia. Polisi nchini Kenya wameanza tena msako mkali leo Jumatatu, katika msitu mmoja mashariki mwa nchi hiyo ambapo mili ya watu wapatao 51 wanaoshukiwa kuwa waumini wa dini wenye msimamo wa kipekee imefukuliwa kutoka makaburi yenye kina kifupi. Polisi walisema msako wa eneo la ndani huko Malindi ulikuwa ukiendelea, sio tu kwa miili hiyo, bali pia uwezekano wa kupata manusura wa kundi ambalo mchungaji wake iliripotiwa kwamba aliwaambia wafuasi wake wakae na njaa hadi kufa ili wakutane na Yesu Kristo. Mapigano yanaendelea nchini Sudan yanaibua operesheni kadhaa za kuwahamisha raia wa kigeni na wafanyakazi wa ubalozi kwa njia ya barabara, anga na bahari uwanja mkuu wa ndege katika mji mkuu wa Khartoum umekuwa eneo la mapigano makali na uko chini ya udhibiti wa vikosi vya RSF ambavyo vinapambana na jeshi. Uhamiaji kadhaa unafanyika kutoka Port Sudan kwenda Bahari ya Shamu ambapo kwa kuonyesha ni umbali wa kilometa 850 kutoka Khartoum. Mataifa ya kigeni yalishinikiza hili leo Jumatatu kuwahamasisha raia wao kutoka Sudan iliyokumbwa na mchafuko au machafuko ambako mapigano makali bado yanaendelea kwa siku kumi e, kati ya vikosi vinavyomtii jenerali e, mmoja dhidi ya mwingine ambao wanapingana, wakati jeshi na vikosi vya kijeshi vikipambana katika mji mkuu wa Khartoum e, na nchi nzima ya Sudan, wanaongeza hofu kukabiliwa na uhaba mkubwa wa maji, chakula, madawa na mafuta, pamoja pia na kukatika kwa umeme na internet kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa na mkuu wa sera za kigeni wa Umoja wa Ulaya Josep Borrell amesema Jumatatu hii leo kwamba ingawa bado kuna hali ya kutokukubaliana katika baadhi ya vipengele kuhusu mpango wa kuipeleka Ukraine silaha zinazohitajika nchi hii, wanachama zitakamilisha maelezo yaliyosalia. Borrell aliwaambia waandishi wa habari huko Luxembourg wakati alipowasili kwa ajili ya mkutano na mawaziri wa mambo ya nje wa Umoja wa Ulaya kwamba anaimani kila mtu ataelewa kwamba tupo katika hali ya dharura kubwa. Baadaye aliandika katika twit baada ya waziri wa mambo ya nje wa Ukrain Dmitro Kuleba alipohutubia mkutano huko kwa njia ya video kwamba njia bora ya kusitisha vita hivyo ni kwa Rusia kusitisha mapigano na kuondoka kutoka eneo la Ukraine. Hadi wakati huo tutaendelea kuhakikisha Ukraine ina uwezo wa kujilinda dhidi ya uvamizi wa Rusia, Borel alisema <tipa> Mwanamziki ajulikanaye kama Simi hapa wanashirikiana na uh, huyu mwingine ambaye anaitwa Joboy anakuambia so bad. Nasikia sauti safi kabisa, hiyo inaweza kumtoa nyoka pangoni wanaposema <laughs> sani shomaris. <laughs> Sio mambo ya mchezo hata kidogo, nakwambia, hii ngoma ningeisikiliza siku nzima, lakini naambiwa lazima tufuate yeah. E, vile uratibu ulivyo hapa Milishaka. Nasikia sasa katika barazani tuko tayari na msikilizaji, lakini kabla ya hapo nikueleze mada ya barazani ni yale yale ambayo tumewazungumza katika moja ya taarifa zetu hapo juu kwamba Jumamosi ilikuwa ni siku ya kimataifa ya kutunza mazingira, kauli mbiu ikiwa ni tuelekeze tuwekeze, kunradi, tuwekeze kwa mazingira. Sasa tukauliza, je, wanawake na, na vijana wanaweza kufanya nini kuhakikisha ubora wa mazingira katika maeneo yao, na wamechangia chungu nzima. Lakini kwanza tumkaribishe msikilizaji. Sande Shomari, bila shaka tunaye msikilizaji kwa laini ya simu. Tafadhali karibu, jitambulishe jina lako na mahali ulipo, halafu tupe maoni yako. Kwa majina, unaongea na Malimao Ramadhani, au kupone, au kupone una niita, dume la mister Malimao Ramazani, nahakikisha pande za kaskeze Tanganyika, Tanzania, mkoa wa au... Katazi huko bila shaka tuambie, mali mao, nini unataka kusikia maoni yako hapa. Mimi maoni yangu kwanza, mimi kwanza mmoja, naweza nikasema kwamba lenye kwanza, hilo jambo ni jambo liko sahihi sana. Unaona, kwa kwa sisi vijana au na sisi na wanawake, naona ni kazi kwanza nzuri sana mam, mambo, kwanza jambo la, la usafi mazingira, yani usafi wa mazingira, mimi nasema kwamba yenyewe liko pambee liko safi sana kwa sababu usafi na usafi na mazingira kufanya usafi kwenye mazingira ni jambo ambalo liko sahihi sana . Kwa hiyo mi na nasii kwanza, vijana wenzangu, wanawake na wenyewe tuseme, tuna wenyewe, maana wanawake na wenyewe kama ni vijana, unaona, tujitokeze twende tukafanya usafi, maana usafi ni kitu ambacho ni kizuri sana. Mi kwa upande wangu mi naliunga mkono, ni jambo ambalo liko sahihi sana hmm. Bila shaka, bila shaka ni kushukuru sana Malimao Ramadhan kuweza kuchangia kwenye barazani hii leo, na moja kwa moja BMJ umesikia wito wake huo, natumaini wanawake na wasichana wameupata vizuri mm -hmm. Tuangalie basi na wale ambao BMJ wametua maoni yao kwenye Facebook, wako wengi lakini tuangalie baadhi yao. Tuanze na Alex Bandia ama bandia Anasema anaitwa Kobe Alex kutoka Rwanda, anasema wanawake wahimize watoto kutoharibu mazingira na vijana waunde vikundi vya kutunza mazingira. Anafikiri ni ujumbe safi kabisa huo, bila shaka. Naye Alicia Siyela Ntasamaye, huyu yuko Mbeya, Tanzania, anasema swala la kutunza mazingira ni pana sana. Wanawake na wanaume walioko serikalini hasa wabunge na watunga sera wasaidie kupunguza gharama za umeme na gesi ili kupunguza matumizi ya mkaa. Na kuni pia naone, anasema kwamba elimu ya kutosha itolewe kwa vijana ili waone umuhimu wa kutunza mazingira kwa jambo hili la msingi sana. Safi kabisa. Huyu Joshua mjukuu wa Nila nafikiri nimemwona mara nyingi wanachangia sana katika Express. Yes. Binafsi naona vijana wanawake, ni wazi kwamba kwenye chachu ya kutunza mazingira wao ndio kipaumbele, kwa sababu wana nguvu na muda wa kutosha kutumia kutunza mazingira haya. Sawa kabisa, naona e, wamechangia kwa wingi, lakini labda tusome, tuko haraka haraka. Ni Zakaria Nyerere anasema, kutoka Butiama anasema wanaweza buti kufanya usafi na kupanda miti bila ili kuendelea kutunza mazingira na mabadiliko ya tabia nchi, vilevile vile kulinda na kutunza vyanzo vya maji, kwa maana ni sehemu mojawapo kubwa sana ambayo hata yule mbunge mm -hmm alizungumza kwenye mahojiano yetu ya mwanzo. Vyanzo vya maji vinatakiwa kutunzwa sana. Tuwashukuru sana akina na BM na pia Hosea Kangimba na wengine nyote, ambao mmechangia kwa njia moja au nyingine. Unaweza kuingia pale hashtag, kama nakwambia kila wakati, ni hashtag ni Barazani, uone ni mengine mengi ambayo wasikilizaji wengine pia wanayazungumza pale eh, ambao hatukupata nafasi ya kuwashirikisha moja kwa moja. Sunday, bila shaka, BMJ nakushukuru sana. Kama tunavyosema express, bila muziki ujasukuma gurudumu, msikilizaji, huu basi ni wakati wako wewe kupata vitu vizito. Safi kabisa, ni muziki wetu wa leo. Basi huato kwake Okelo Max akishirikiana nani, ule kijana ambaye unampenda sana sauti sovo, na na na wako pia na Ben So mwenyewe, mm, wanakwambia Kung Fu, yani kama vile Kung Fu fighting ama twende kali tupate vitu <mulikana> na kitu chao kunfu wanatuweka taratibu kabisa, msikilizaji, kwenye kipindi hiki cha VOA Express na moja kwa moja basi kinatupeleka kwenye tukitoka barazani, BMJ tunaingia moja kwa moja kwenye kama huna kazi, hapo ndipo tunaelekea hivi sasa. Bila shaka namwona mwenzetu Patrick asae anasema kwamba vijana wa Kiafrika wengi wamesomea ufundi kwenye ndoto ya kutafuta maisha Marekani, anasema mm -hmm. na wana nafasi kubwa ya kupata ajira au pengine kujiajiri. Sasa amezungumza na Frank Mabilo, huyu ni mkazi Maryland, ambaye anasema sasa ana kampuni yake ya ujenzi inaitwa Frank Mabilo Constructions. Anasema kwa kwamba vijana ambacho anatakiwa kufanya ni kujituma. Na nasema kwanza, ameanza huyu kijana kwa kueleza hadithi yake hapo, alipozungumza kama ulivyosema na Patrick Ndwimana, ya kijana wote mwenye anatoka Afrika akiwa fundi mu kategori yoyote hiyo, anaweza ka ni, ni, ni virahisi sana kuajiriwa na kujiajiri mwenyewe yaani naweza nikaanza na stori yangu bisi, nasema kwa ufupi aa, mimi nimekuja hapa nimefanya kazi hii nimeanza by trade, yaani nimejifunza kazi kupitia mtu mwenyewe amenifunza, ila aa, na Mungu amenisaidia leo nimefungua kampuni yangu nai, mwenye najiturikia mwenyewe. Kwa hiyo wewe kwa unavyo uliona jinsi ulipata kazi umejiajiri, leo una kampuni yako wanaposema kwamba leo katika ulimwengu wa leo eh, masomo ya kiufundi unaona yana muhimu zaidi katika maisha yako ya baadaye kama kijana au sijui unasemaje? Ndiyo, maisha ya ufundi na umuhimu sana juu, ukiangalia dunia inaendelea na sana sana kwenye ufundi wa ujenzi. Hapa Marekani watu wanajenga kila siku, wanabomoa, wanajenga, wanafanya modification yani, renovation ya manyumba ya kila kitu yani na kwa kazi ya mikono unajua, kwa ujenzi kuna kuna kazi ya yani ya plumbing, electrical. Hiyo yu yote iko iko included ndani in carpentry, uh, masonry ile yote iko inatakikana kwenye kazi ya ujenzi hapa Amerika. So kwa hiyo ina umuhimu kabisa kwa future, kwa leo na siku zijayo kazi ya, ya mikono ni ya lazima sana. Na unawaambia nini vijana wanaotoka labda wenye, wenye ndoto za kutoka Afrika, kuja kutafuta maisha bora Marekani au nchi zingine ambazo zimeendelea, unawapa ushauri gani? Mimi ushauri wangu naweza nikawaambia, yaani, mtu akija hapa, cha kwanza anapasha kuwa na jua kinachomleta. Tafuta maisha kweli, anaweza kuwa na, na ujuzi kutoka nyumbani, anaweza kuwa na ujuzi wa kazi ya mikono, anaweza kuwa na ujuzi wa carpentry, anaweza kuwa yeye ametumika kazi za plumbing, anaweza kuwa ametumika kazi za electrical na kama nafika hapa mimi naweza nikamshauria akaendelesha yani, akadevelop hiyo ujuzi wake. Akifika hapa juu utofauti sio ukubwa sana, yani inabidi tu ni ile unakuwa unazoea, unajua kuna hizo codes, codes za plumbing, codes za za construction, codes za electrical, codes za najua. Nyumbani mara mingi hatufanyi vitu za HVAC, ila ila hapa pia wanafanya vitu za HVAC. Ni vitu tu una naweza nikawashauri wa huyo mtu akiwa na huyo ujuzi kutoka nyumbani akifika hapa, na kama anataka kuendelesha, anaweza akaendelesha na aka, ni urahisi sana, ni yeye tu kujipanga na nasema mimi nataka nifanye hichi na tafaulu kabisa, bila shaka, bila shaka. Basi umesikia BMJ, vitu hivyo vya kama huna kazi. Vijana, natumaini wote ambao mnasikiliza walau mnaweza kupata moyo wa kuelewa E, kwamba si tu maeneo moja labda kule Afrika hata hapa Marekani wako vijana wanajituma, wanafanya vitu vyao na inawezekana. Sasa basi, BMJ yanayojiri ni mengi, mwishoni mwa juma tuangalie yanayojiri nayotamba na mpaka dakika hii mimi naangalia kwenye Twitter, Facebook na Instagram, picha nazoziona ni za Ziona, washabiki wa timu mbili kule Tanzania Simba na Yanga, mmoja anacheza kombe la klabu bingwa Afrika Simba, nyingine anacheza kombe la shirikisho Afrika Yanga timu hizi mbili mechi zao za kwanza zote zimefanikiwa kuingia robo fainali. Timu ya Simba ya Tanzania imefanikiwa kupata ushindi kwenye mechi yake ya kwanza robo fainali dhidi ya mabingwa wa Afrika, ambayo ni timu ya Morocco kama unavyoijua, inajulikana Wydad uh, Sporting Club kwa bao moja kwa bila. Washabiki hao wamekuwa wakitamba kulikuli kwenye mitandao kwamba ushindi umekuja upande wao. Hali kadhalika timu ya Young Africans ilikwenda kule Nigeria kucheza na Rivers United ya kule wakapata ushindi wa bao mbili ugenini. Hicho kitu kimewapa ushindi na kimewapa confidence, yani ya kujisikia kwamba wapo kwenye nafasi nzuri, wakiwa wanatamba kwelikweli kwenye mitandao kwamba sasa wao ni safari njia moja asilimia themanini kuelekea kwenye robo fainali ya kombe la shirikisho barani Afrika. Kuna mengine mengi pia ambayo yanaendelea kuvuma. Sande Shomari, hii taarifa hii ripoti kutoka kule Kenya, katika mm -hmm. eneo hili linajulikana kama uh, wanaliita Uh, Shakahola. Mm -hmm. E, ambapo tuna hii ripoti kwamba kuna bwana huyu ambaye alikuwa ana waweka watu anashutumiwa kwamba alikuwa anaweka watu wakisubiri Yesu Kristo na wamefariki wengi, wamepatikana katika makaburi hiyo. E, taarifa mm. e, story yake ni kubwa, lakini naona inavuma sana kwenye mitandao na pia magazeti nchini Kenya. Tungekuwa na muda tungeeleza zaidi, lakini pia tulikuwa nayo kwenye e, ripoti zetu e, taarifa zetu za habari e, no. E, lakini kuna mmoja ambaye amekamatwa sasa muda mfupi uliopita, kulingana mm. na gazeti la Daily Nation mm. e, ambaye anasema na, kwamba ana Kiyana, eh, na huyo ambaye ndiye mchukiwa mkuu. Bila shaka hii ni habari BMJ, kama alivyosema itaendelea taendelea kuifuatilia, na vitu vingi vinazungumzwa vilevile kwenye ukumbi wa boxing BMJ, wa boxing BMJ, Gervonta Davis au tank hapa Marekani mm -hmm, katoka na ushindi mzito wa TKO dhidi ya Ryan Garcia katika raundi ya saba. Huyu Davis, Gervonta Davis anatamba kweli kweli kwenye, kwenye mitandao akipendwa kwa mm -hmm, kazi kubwa a ushindi aliofanya katika michuano hii ya boxing au Msikilizaji, ndio muda tuliokuwa nao. Natumai kwamba umefurahia show ya leo uh. Tukutane siku nyingine hapa VOA Express. Kwa niaba ya wote ambao wamesaidia katika kufanikisha matangazo haya, msimamizi amekuwa ni Mary Mgawe kama kawaida. Upande wa pili hapa tumekuwa naye Aida Issa. Mimi naitwa BMJ Mridhi pamoja na mwenzangu anayejaa kama pishi la mchele kila siku Sandi Shomari, tunakuaga kwaheri.