Kutoka studio 15, hii ni VOA Express kutoka Washington DC, Marekani. Msikilizaji, Kennes Bwire jina la kwangu. Tunakuletea Express na mengi kabisa tumekuandalia. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Haya, miongoni mwa hayo mkamiti kubwa zaidi tukianzia masuala yale ya burudani, unajua, mm. Mwanamuziki nyota mahiri Beyonce ameanza ziara yake ya kimataifa huko Sweden. Tutakuletea ripoti hiyo kwa kina. Hali kadhalika tutakusomea katika kipengele chetu cha barazani mkeka bunge. Tunaalika eh? mm -hmm. Tuna, tunaalika tunasema nini kwenye mkeka? Basi bunge la DRC mm, limepitisha sheria mahari wakati mm wa kuoa, mahari mm, dori mwanamke wa kijijini malipo dola mia mbili, mwanamke wa mjini aliyesoma dola mia tano. Unaionaje sheria hiyo? Usijibu chochote msikilizaji. <laughs> ametoa maoni lukuki <laughs> yani, kuna wa kijijini na wa mjini, na sio mjini tu, mjini msomi, dola mia tano. Aya, tukifika hapo <laughs> <laughs> <laughs> ukumbuke kuniuliza maoni yangu <laughs> tutakuwa na burudani ya muziki ambapo tunakuchezea wanamuziki tofauti kutoka pembe zote za dunia. kosa Mm, atakuwa na kibao chake kile cha sweet, hali kadhalika tutakuwa na Otile Brown akishirikiana na Ruby wanakuambia one call, tutakupa kionjo cha Beyonce helo. Basi Aye, burudika katika dakika 30 za VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, tukiwa na mzalishaji wetu Saida Hamdon. Sasa mkamiti Uh, imetokea tu, unaweza amka asubuhi unapata tu akaunti yako imeenda, wanasema hivyo imedukuliwa mm. wanatumia neno imeenda, ujui? <laughs> <laughs> <Tawjui. laughs> unajaribu kuingia picha ya mtu mwingine, hey, uh -huh. sura yangu mkamiti imeenda wapi? Ukianza kuongelea hata huwezi badilisha chochote alafu baadaye utaona video zinapachikwa kwenye akaunti yako za ngono za nini, we mwenyewe huna uwezo wa kufanya chochote. Unakuwa tena kama mtu ambaye unaangalia tu akaunti na kuandika, na si jambo ambalo la mzaha. Saa hizi akaunti nyingi zinaenda, wanasema zinaenda kwa mabano, wanadukua wanabadilisha zile maneno ya siri basi kuna akaunti ya university fulani chuo kikuu kule Kenya. mm -hmm. cha kibinafsi mm -hmm. sahizi ukiingia pale, vitu vinavyoandikwa pale, vitu tofauti sana na vitu ambavyo vinastahili kuandikwa na chuo kikuu. hata za wahariri pia mm -hmm. zimetumika kwa namna kama hiyo. Unaamka asubuhi unapata hey, zinaonyesha bendera za ajabu ajabu pale najua umekuwa ukifuatilia, mm. taarifa hiyo katika VOA Express mm. inaeleza vipi sasa? Kinachoelezwa ni kwamba nini kinachofanyika, mbona hivi vitendo vimeongezeka zaidi? Ni mfumo wa teknolojia ambao umekuwa hafifu, hasa Afrika Mashariki, ama vijana akina mkamiti wamekuwa werevu zaidi? <laughs> <laughs> kijana wa kisasa wamekuwa e, werevu zaidi sasa kinyume na hapa Marekani, wewe kwenye ukiingia ofisini hapa, ukiingia kwenye kompyuta e, ya ofisi, ukiingia tu hivi, unataka kuingia, itakuambia kwanza upige kutumia, watakupigia kwa simu yako mm -hmm. u, u, aha, ukubali kama ni wewe, kama sio wewe, basi haitafunguka na akaunti zote, hata simu yako pia <laughs> lakini, anavyonieleza mtaalamu wa masuala ya teknohama ICT Steven Oyaro ni kwamba, moja, watu hawajui inaitwa authentication umehitaja, mm -hmm, ama mfumo wamekosa kusonga na muda, kwamba hizo vitu havipo, haubadilishi password na nini. Hii ni mojawapo ya sababu kubwa ambayo Oyara anasema inatokea na akaunti kwenda kutumia password mmoja across board, so utapata mtu mmoja ametumia password tuseme kama admin 123 alafu same, same password ametumia kwa Facebook, ametumia Instagram. Halafu mtu anapopata password kama yako, na anaweza pata kwa mbinu kadhaa. Kwanza, kuna watu huandika password, tuseme kwa meza. Utapata uh, mtu aliingia kwa ofisi ya, tuseme kama Kabarak, utapata mtu aliingia kwa ofisi akapata, umeweka stika nota po kwa ukuta na umeandika password, halafu akichukua hiyo password yako anapata, kumbe ndio password unatumia kwa Instagram, anapata umetumia hiyo kwa Facebook, kila mahali. So akikushika pamoja, amekushika kwa zote na akishika kwa moja, tuseme kama ya Facebook na unatumia kwa email, kumaanisha ataingia kwa email yako. Akiniuliza kama ni wewe unataka kubadilisha password, si kashaingia kwa email? Atatumia hiyo code imetuma kwa email, na kubadilisha na kubadilisha, alafu ndio akufungia nje kabisa. Ataenda Instagram ama tuseme Facebook, alafu aweze kurequest ku ku aweze kubadilisha email, alafu aweke email yake hapo. Amekufungia nje kabisa na amechukua account yako lakini Oyaro vilevile anasema kando na vijana kuwa werevu kwamba wanatumia mbinu kama hiyo, mfumo pia tunautumia uh, umepitwa na wakati. Watu hawataki kusonga na mfumo. Venye tunazidi kuendelea mbele, teknolojia ina, ina, inaweza kufanya vitu ambayo haingeweza kufanya jana. Lakini kama wewe kama mtu kama umebaki venye ulikuwa jana, tuseme kwa mfano kama kuna, kuna application ambayo alikuwa unatumia jana halafu mmoja wa hawa wadukuaji wakaweza kuchukua akaunti ya mtu kupitia tuseme application fulani, halafu mwenye hiyo application akaweza kusituma ile update, akasema, tuligundua jana huyu mtu aliweza kuchukuliwa juu ya hii vulnerability ambayo tuko nayo. So utapata kama wewe mwenyewe hujienda ku na ni watu wengi sana huwa wawezi ku download waelewi hatari ambazo unaji tu. So utapata kama ujaweza k ku, ku, update utakuwa tu exposed to vulnerability ambayo ilikuwa jana, hadi serikali kwa serikali serikali utapata wako na maybe the best security unaweza fikiria. So enye tunazidi kusonga mbele, teknolojia ikizidi kuwa sophisticated kila mtu utawa, kama na hiyo sophistication which most people hawafanyi hivyo, utapata tu unakuwa target. Na unajua mkamiti, wanapoingia kwenye email ya kwako alafu waingie mm. kwenye cloud, wamepata namba zote za simu kwenye simu yako, alafu wanaanza kutumia akina buire wakitumia namba yako, kwamba tuma, mm. nimekwama nitumie pesa Ukoma mahali fulani, nitumie pesa, naumia. Wanatumia namba mm -hmm. yako kabisa, yako yako tu kabisa, naona kwamba sasa, da, ndugu yangu huyu kabano hasa, mm, inabidi nitume hela, kumbe mikora <laughs> mahali fulani, hatari, lakini salama basi, tupate kibao hiko cha kusa, nakwambia swit Unaendelea kusafiri na VOA Express. Katika kipengele kinachofuata ni maswala ya teknolojia. Kenya ni mojawapo ya nchi zinazoongoza katika nyanja ya teknolojia barani Afrika, ambapo masomo ya kompyuta yanaendelea kuwa muhimu kwa hata watoto wadogo. Renis Owino ameanzisha mpango unaoitwa Code with Kids ambao watoto wanafundishwa somo la kuandika programu za kompyuta maarufu coding, na hivyo inawapa uwezo wa kupata ujuzi eh, kupitia programu hizo ambapo wanaweza kutengeneza tovuti zao wenyewe mwanzo hadi mwisho. BMJ Muridhi ana ripoti hii ya kina. Katika kitongoji cha Kibera, mtayarishaji programu za kompyuta anawapa mafunzo ya teknolojia watoto kutoka familia za kipato cha chini. Rini Sowino mwenye umri wa miaka 29 ndiye mwanzilishi wa Code with Kids, mpango unaotegemea teknolojia ambao huwafunza watoto jinsi ya kuandika kode na masomo ya kuwezesha roboti kutekeleza majukumu. Shirika hilo limejitolea kutoa elimu ya sayansi, teknolojia, uhandisi na hisabati kwa ada nafuu kwa watoto kutoka familia za kipato cha chini, na hivyo kuwezesha kizazi kijacho cha wabunifu kwa kuwapatia rasilimali muhimu zinazohitajika ili kufaulu. Kituo hiki kina vifaa vya kisasa ambavyo ni pamoja na kompyuta ndogo na roboti. Mradi huo kwa kiasi fulani unafadhiliwa na wazazi na kwa kiasi fulani unafadhiliwa na mashirika ya misaada. Mpango huo umeibua shauku kubwa na hivyo kuwa na matokeo chanya kwa wanafunzi kwa sababu wanaweza kukuza ujuzi wao. Wengi wamekamilisha miradi ya ubunifu kupitia usaidizi wa waalimu wenye shauku ambao huwapa mafunzo yanayohamasisha ubunifu, ushirikiano na kutatua matatizo. Baada ya kupata mafunzo, baadhi ya wanafunzi wameweza kutengeneza tovuti na programu zinazofanya kazi kikamilifu. Mpango huo ulianza mwaka 2015 ukiwa na watoto 10 lakini sasa umefikia hadi watoto 2000 kupitia ushirikiano na shule mbalimbali katika programu za baada ya shule na kambi za kujifunza kuandika programu za kompyuta. Owino wanajivunia uwezo wa programu hiyo kuvutia wasichana wadogo. Kwa sasa tunaona wasichana wengi zaidi wanakuja kwa ajili ya programu hii, hii ilikuwa changamoto wakati tunaanza, na ilikuwa ngumu sana kuwashawishi wasichana hawa kuja, lakini kuona tu wasichana wadogo wanakuja kwenye programu kuwa mstari wa mbele tunatengeneza programu za kompyuta na kudhibiti roboti ni mafanikio kwangu. Katika mtaa wa mabanda wa Kibera, watoto wengi hujishughulisha na kucheza jensi na mpira wa miguu kama shughuli za ziada. Owino ana mipango ya kutafuta nafasi za mafunzo kazini maarufu internship, na pia kuwatafuta watu wa kutoa ushauri kwa wanafunzi wanaohitimu kutoka kwa programu hiyo. Kulingana na wataalamu wa elimu, kazi nyingi zitafanywa kupitia teknolojia katika siku zijazo, na hivyo ni muhimu kwamba watoto waanze kujifunza ujuzi huo katika umri mdogo. Kenya imeanza mfumo mpya wa elimu unaoitwa mtaala wa kuzingatia umahiri au CBC, ambao lengo lake kuu ni kutoa wanafunzi ambao wanaweza kuendana sambamba na jamii inayobadilika mara kwa mara na hivyo kukidhi mahitaji ya soko la ajira. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mrithi, Sauti ya Amerika, America. Na katika habari za dunia hivi sasa ni kwamba mahakama nchini Kenya imekataa ombi la kumwachilia kwa dhamana Paul Makenzi aliyewahadaa watu kujinyima chakula au maji hadi kufa kwa imani kwamba wangemwona Mungu. Polisi wamefukua miili ya watu 133 huku mamia ya watu wengine wakiwa hawajulikani walipo kutokana na mafunzo ya Makenzi. Maafisa wanaendelea na shughuli ya kufukua makaburi katika msitu wa Shakahola ambapo wafua wa Makenzi walikuwa wanaishi. Wawakili wa, wa Makenzi, George Kariuki, amesema mshukiwa anashirikiana na polisi katika uchunguzi huo. Wakili wa rais wa zamani wa Marekani, Donald Trump, amesema kwamba atakata rufaa kupinga uamuzi wa jopo la mahakama ya serikali kuu lililofikia maamuzi kwamba Trump alimnyanyasa kingono mwandishi wa makala katika jarida. Maamuzi hayo ya mahakama ya New York yanasema kwamba Trump alifanya makosa hayo miaka 20 iliyopita. Jopo hilo la washauri wa mahakama liligawanyika na kukataa madai kwamba Trump alimbaka mwanamke huyo na badala yake kufikia uamuzi kwamba alimkashifu na kumharibia sifa yake. Jopo hilo limetaka Jean Carroll alipwe dola milioni tano. Maafisa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC wamethibitisha kwamba zaidi ya watu elfu tano hawajulikani walipo na takriban 411 wamefariki dunia kufuatia mafuriko yaliyotokea mashariki mwa nchi hiyo. Mafuriko hayo ambayo yametajwa kuwa mabaya kuwahi kutokea katika nchi hiyo ya Afrika katika miaka hivi karibuni yaliharibu nyumba katika vijiji vya Bushushu na Nyamukubi Alhamis wiki iliyopita. Thomas Bakenge, kiongozi wa eneo la Kalehe, amethibitisha watu 525525 hawajulikani walipo. Hata hivyo, wafanyakazi wa shirika la msalaba mwekundu wameendelea kupata miili zaidi chini ya matope. Na shirika la afya duniani limesema kwamba idadi ya watu waliofariki kutokana na mapigano nchini Sudan ni zaidi ya 600. Shirika hilo la Umoja wa Mataifa limesema kwamba zaidi ya watu elfu tano wamejeruhiwa katika mapigano hayo kati ya wanajeshi wa serikali na kikosi cha jeshi la dharura RSF. Makubaliano ya kusitisha vita yamefeli kutekelezwa mara kadhaa. Umoja wa Mataifa umesema kwamba mapigano hayo yameathiri utoaji wa huduma za kibinadamu katika sehemu ya Abyei karibu na mpaka wa Sudan na Sudan Kusini. Mkamiti, mm -hmm. ni hususan ni yale mambo ulikuwa unaniambia barazani ama hii ni kionjo tu kimekuja juu juu tu? Sawa, inatupeleka katika kipengele kile cha barazani ambacho tumekudokeza msikilizaji, mm, hapo mwanzo wa kipindi hiki sasa, mm -hmm. Umeniambia kwamba Bunge huko DRC huko kwetu mm -hmm, limefanya vikao na kusema nikimtafuta mkamiti wa kijijini mm -hmm, nitalipa dola mia mbili, nikimtafuta wa mjini dola mia tano. Lakini wa mjini aliyesoma haswa dola mia tano, kwa sababu nini? <laughs> ushasema mwanamke wa mjini aliyesoma, mwanamke mm. wa kijijini mm. analima Nihayo ni hayo nimeyasema mimi haja... <laughs> <laughs> analisha <wa> mjini jua hivo. <laughs> Basi hebu kwanza tusome maoni ambayo yako lukuki kutoka kwako we msikilizaji. John Anzit yeye ameandika hmm, kila dhambi mwanadamu ni nje ya mwili wake, ila yeye ndiyo anayefanya madhambi. Kwa hiyo yeye hakutaka kujihusisha moja kwa moja na haya yanayopitishwa na bunge la DRC. Wadasoramani hmm. anasema yeye ni mkazi wa Nzega, Tabora, Tanzania. E, anasema hii sheria bado naiona ina changamoto mahala fulani na nyingi sana yani, cha kufanya hivyo tena ni kitendo cha kushangaza. Christian Kamuntu Muhigire yeye anasema hiyo sheria ni kukandamiza wanawake kisheria, sio haki kabisa, ni haki ya kuonyesha kuwa mwanamke ni chombo na wala sio binadamu. ni Christian Kamuntu. Paul Mzelea hajasema yupo wapi lakini kwa maandishi naweza jua yupo wapi, yupo DRC. Anasema ni vizuri tu, sababu maisha ni magumu na kazi hamna hapa DRC. Kama wametia deni chini, ni njia pia ya kusaidia wananchi Yaani pesa zili anajaribu kusema kwanda, zile pesa ambazo zimewekwa mm -hmm. zinaweza patikana kiurahisi, kiu kulipa mahari, si kwamba anyanyaswe zaidi, alipe pesa nyingi, kwa sababu maisha ni magumu. Mwana wetu Wangandu yeye huyo ajaandika anapatikana wapi, amesema hiyo ni kuvunja mila na desturi kuliko kuangalia sheria za kulinda nchi, wanakalia kuzubaisha watu vivi. Terimbela anasema hilo bunge la hovyo sana, kuliko wapangilie miundombinu na kadhalika. Jinsi ya ya ya kuimarisha maisha ya watu wao, wanajadili namna ya kutoa mahari kwa watu. <laughs> Samson Asumani Prince Soi anasema ndivyo alivyoandika. Safi hmm sana nchi hmm yake ya DRC, maana watu walikuwa wamezidi. Na kweli yule mbunge aliyeleta hilo wazo abarikiwe, maana si kwa mahari ile ya dola elfu kumi na tano mpaka ishirini, hmm, anayenunua na anayenuna na, na anune tu, ni huyo Samson Asumani. Shukrani Kali Lutumba, hali kadhalika Ndovya Kasiki, Willing Rodriguez, Jose Okoli Mwaifuge, shukran kwa mchango wako. Kebi Kiondo Mchomvu, pia tunakushukuru kwa maoni yako. Tusonge mbele, hujaniuliza nitakwenda wapi, mjini ama kijijini? Ebu tupate burudani kwanza ya muziki. Umeisikia hiyo? <laughs> Mtindo mm, mkali sana huo, kutoka kwa Flavour Fally mm, Ipupa na Diamond Platnumz katika kibao Berna Reloaded. Ndivyo mambo yanavyokwenda katika VOA Express na sasa basi tunaangazia burudani eh, kimataifa. Moja kwa moja ni ziara ya kimataifa ya Renaissance ya Beyonce, mwanamuziki kutoka hapa nchini Marekani, inaanza leo huko Stockholm, Sweden. Inasemekana kwamba ziara hii ya Beyonce, uh, mashabiki wanatarajia atoe kibao chake kipya kile, eh, nyimbo zake bora zaidi kutoka katika albamu yake mpya ya, ya Renaissance uh, nyota huyo wa muziki atawapatia burudani ya nguvu mashabiki hao, basi katika kibao hicho ambacho uh, kiliongoza katika chati zake za muziki hapo mwaka jana. Beyonce mwenyewe bado hajafichua chochote kuhusu orodha ya nyimbo zake, kulingana na Forbes, atakazowapamba kwenye onyesho hilo, lakini mashabiki huko Sweden wamekuwa wakitembelea Friends Arena ambapo mwimbaji huyo na timu yake wamekuwa wakifanya mazoezi eh, kujiandaa kujifua, kujitayarisha kwa ajili ya maonyesho la usiku huu wa leo, na vilevile uh, wamekuwa wakirekodi video chache, wanawapa, tunaziita nini, vidokezo amashabiki wasikiliza zake wasikilizaji na watazamaji ikiwemo kile cha Naughty Girl, If I Were boy. Ndio hivyo basi, vinatamba hivi sasa vikizunguka huku na kule, kwa wale ambao hawajapata bahati ya kwenda kumwona live huko Sweden kumbuka kwamba hii ni ziara kubwa ya kimataifa ya Beyonce ambayo imeanzia huko Stockholm. Atatumbuiza katika ukumbi huo wa Friends Arena na hapo kesho alhamis kabla ya kujichanganya vyema katika siku hizi kumi na tisa za ziara ya Ulaya ambapo watatembelea pia Ujerumani, Uhispania, Uholanzi, Ufaransa, Poland pamoja na Uingereza. Na vile vile, msikilizaji, ikumbukwe kwamba ziara yake ya Amerika Kaskazini hapa itaanza Julai nane, akianzia huko Toronto, Canada na kumalizia katika ardhi ya Marekani Septemba 27 huko New Orleans, Louisiana na Forbes wanaeleza kwamba ziara hii ya Beyonce inatarajiwa kumwingizia kiasi cha dola bilioni 2.1. Tunazungumzia dola bilioni 2.1 katika ziara hii ambayo ilikuwa ikisubiriwa kwa hamu sana na mashabiki wa Beyonce katika kibao hiki kipya cha Renaissance ambacho ndio anakitangaza kupitia ziara hii haya ni haya tu machache ambayo nimekuandalia hivi sasa katika VOA Express, lakini pata kibao hiki cha halo kutoka kwake Beyonce kikisindikiza mtazamo mzima wa ziara yake ya kimataifa ambayo inaanza usiku huu huko Sweden. Na sauti hasa. Basi kwa wale ambao hawajapata kumwona live huko Sweden, wakati ni wao leo na kesho, hasa mkamiti <laughs> rais wa DRC <laughs> kasema haole, wale wanajeshi wa Afrika Mashariki, wanajeshi wa Sadek ngoja wale <laughs> wa Afrika Mashariki ni watamsha <laughs> <yasi>. alitoa jana <laughs> kwamba kama hawatakuwa wamemaliza mata, matatizo ya DRC ifikapo mwezi Juni waondoke. mm -hmm. Lakini wakati huo huo wa SADEK uh -huh. wanaingia huko. Na katika swali la leo mm, ambalo ndio tumekuuliza kupitia ukurasa wetu wa VOA uh, Facebook: je mm, yeah, kupelekwa kwa wanajeshi wa SADEK nchini DRC kutasaidia kutokomeza mapigano? Wanasemaje? Fils Alexis ameandika nadhani hakutakuwa na suluhu yeyote sababu huko mashariki mwa DRC kuna majeshi kadhaa ya umoja mataifa na ukanda wa serikali ya DRC inapaswa kujijengea jeshi lao. Matabishi Pastor James anasema, ndiyo, kupelekwa kwa wanajeshi wa sadak kutasaidia pakubwa kwa sababu hakuna connection. Semaje, tutafsiri maneno yake, hakuna uhusiano kati ya nchi za SADEK. Ah, sasa huyu naye analeta uzushi, ye anahisi kwamba Rwanda ndio tatizo, kwa hivyo nchi ya SADEK nchi za SADEC hazina uhusiano na Rwanda. Rwanda ni mwananchi mwanachama wa EAC. Kwa hivyo waie si warudi, walikuwa wanakuja lakini hawajasuluhisha, hawaja lolote. Ngalama Maluta ameandika amani ya Kongo italetwa na Wakongo wenyewe, hakuna mwingine. MONUSCO wapo DRC mpaka walilaumiwa, hawasaidii chochote. Lakini shukuru, uh, Jean Bosco ana mtazamo tofauti kwamba yeye yeah, yupo DRC na anahisi kwamba itakuwa vyema, si, hii eh, wanajeshi si wa EAC waondoke kwa sababu hawajafanya vya kutosha, na wanaelewa kwamba sadek wana nafasi nzuri ya kutekeleza wale wanaoyataka mashariki mwa Kongo. Aloba Mwanza ameandika kwamba hiyo ni kuongeza vurugu na kuendesha mapigano. Cha muhimu ni kutatua mzozo kupitia njia ya mazungumzo. hivyo hivyo ndivyo anavyosema Liva Rotich kwamba yeah, njia mwafaka ni matumizi ya mazungumzo ili kufikia suluhisho la kudumu. Vinginevyo kuongeza wanajeshi ni njia moja tu ya kuongeza migogoro isiyokuwa na maana. Nathan Ubiero yeye ameandika kwani wanajeshi wa Afrika lazima wapelekwe huko, ndipo mjue jeshi halina suluhisho nchini Kongo. Suluhisho la Kongo litatoka kwa Wakongo gomani wenyewe wala si nchi zingine. Hali kadhalika, Dovya Kasiki ya wa Butembo Kivu Kaskazini ameandika kwamba mm, mm, kwamba hakubaliani kuletwa kwa wanajeshi wa sadeki huko mashariki mwa Congo ambapo yamekuwepo majeshi kadhaa ikiwemo jeshi la Umoja wa Mataifa. Naona muda na wenyewe nao pia unakimbia kweli kweli. Tukushukuru pia Victa Mwalolo, Balozi Felo Elimoseria Maeda, Akiams Nasor kwa mchango wenu katika VOA Express. Haraka haraka, katika yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, nimeona kuna eh, ikulu ya rais kule Dodoma inaanza ku kuvuma kwenye mitandao kweli, imepakwa rangi inang'aa kung'aa kweli kweli. unamzungumzia mba..., kweli kweli, bila shaka unamzungumzia rais wa Tanzania. mm -mm. Ikulu yenyewe ya Chamwino dodoma, Dodoma itafung... hey, hey, itafunguliwa tarehe ishirini na uh, picha hey, zake mkamiti inang'aa kweli kweli, maana ndio maana ikaitwa White House <laughs> White House ya Dodoma, sio? mm -hmm. Alafu kwenye mitandao vile vile, naona wanaandika sana kuhusu mpira. Unajua kulikuwa jana na mechi kali sana ya mpira kati ya Manchester City na Real Madrid, wakatoka moja moja, lakini kwa kweli ilikuwa mechi nzuri na mimi nilitazama. Sasa inazungumziwa zaidi kwenye mitandao kwamba ah, ee, Jumatano ijayo, basi hapo ndo patajulikana nani wa kupiga mkwaju, nani ambaye apange vyake aondoke, okay. Haya, tunakamilisha VOA Express kwa sasa. Msimamizi alikuwa Mary Mgawe, naitwa Mkamiti Kibayasi, mwongozaji ni Saida Hamdon, nimeshirikiana na Kennis Bwire. kila la heri.